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Na Ikunda Erick

10]A wa Wamiliki wa
Mabasi Tanzania (TABOA)
kwa kushirikiana na
Umoja wa Wasafirishaji Abiria
Dar es Salaam (UWAMADAR)
umetangaza kusitisha mpango wa
mgomo uliockuwa uanze leo, na
badala yake umewataka wamiliki
kuendelea kutoa huduma ya usafi-
ri kwa wananchi, huku wakisubiri
majibu ya serikali.
Walisema wanasitisha mgomo
huo baada ya serikali kusikia
kilio chao cha kupanda kwa bei
ya mafuta na kumtuma Waziri
wa Uchukuzi, Profesa Makame
Mbarawa kuzungumza nao na
kuwahakikishia mapendekezo
yao yanafanyiwa kazi ndani
ya muda mfupi. Akizungumza
Dar es Salaam, Mwenyekiti wa
Uwamadar, Kismat Jaffer alisema

—

wamefanya kikao jana (juzi) na
Profesa Mbarawa na wamekubali-
ana kuwa wadau wa usafirishaji
kuipa serikali muda wa kufanyia
kazi malalamiko yao.

“Tumefanya mazungumzo
na waziri na tumeahidiwa kuwa
matatizo yetu yatafanyiwa kazi.
Hivyo, tunaendelea kutoa hu-
duma, badala ya kuingia kwenye
mgomo wakati tukisubiri majibu,”
alisema Jaffer.

Alisisitiza kuwa wamiliki wa
daladala wanapaswa kuzinga-
tia viwango halali vya nauli
vilivyowekwa, akieleza kuwa ni
muhimu kufuata utaratibu uliopo
huku suluthisho la kudumu liki-
subiriwa kutoka serikalini.

“Tunaomba wamiliki wa

daladala tuendelee kutoa huduma,

tusiache kwa maana itatafsiriwa
ni mgomo na tukifanya hivyo si
sawa, kwa sababu serikali imekuja
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kuzungumza na sisi basi tuipe
muda wa kutujibu wakati huo
huduma zikiendelea. Atakayeki-
ukani yeye ila sisi msisitizo
wetu tuendelee kutoa huduma,”
alisema Jaffer.

Kwa upande wake, Katibu
wa Taboa, Priscus Joseph alisema
awali walipanga kusitisha hudu-
ma kuanzia Aprili 12 (leo), lakini
baada ya mazungumzo na serikali,
wameona ni busara kuendelea
kutoa huduma ili kuepusha athari
kwa abiria.

“Serikali imetuhakikishia
kuwa itashughulikia changa-
moto zetu ndani ya muda mfupi.
Tunawaomba wanachama wetu
waendelee kutoa huduma kama
kawaida,” alisema Joseph.

Awali, Mamlaka ya Udhibiti
Usafiri Ardhini (LATRA) iliwataka
wadau wa sekta hiyo kuendelea
kuwa watulivu, huku ikiendelea
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Wanmiliki wa mabasi aﬂaddamha mg(g?no leo

kuchakata maoni yao yaliyowasil-
ishwa Aprili 8, mwaka huu kwe-
nye mkutano wadau hao kuhusu
mapendekezo ya kupandisha
nauli.

Mkurugenzi Mkuu wa Latra,
Dk Habibu Suluo alisema ni kosa
kisheria kwa watoa huduma
kugoma na kusisitiza kuwa hatua
kali, ikiwemo kufutiwa leseni
zinaweza kuchukuliwa dhidi ya
watakaokiuka sheria.

Awali, wadau wa usafirishaji
walidai kupanda kwa bei ya ma-
futa kumeathiri uendeshaji wa
huduma zao, hali iliyowalazimu
kuomba mapitio ya nauli ili kuen-
dana na gharama za uendeshaiji.

Hata hivyo, Latraimewapa
wadau muda wa ziada wa siku
14 kuwasilisha mapendekezo
yao kabla ya kutoa uamuzi wa
mwisho kuhusu iwapo nauli

zitapandishwa au la.
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